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   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

         WIZARA YA KILIMO 
 

                                 MAMLAKA YA UDHIBITI WA NAFAKA 
                                    NA MAZAO MCHANGANYIKO 

 

Unapojibu tafadhali taja: 

Kumb: Na.  AB.215/223/01/65                                                          2 Aprili, 2025 

 

FURSA YA KUTOA HUDUMA YA KUSAFISHA MAZAO YA MIKUNDE NA UFUTA  

 

Kwa: WATOA HUDUMA WOTE 

 

UTANGULIZI 

Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko (Cereals and Other Produce 

Regulatory Authority – COPRA) imeanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Usalama wa 

Chakula Sura ya 249. Miongoni mwa majukumu yake ni kuandaa na kusimamia viwango 

endelevu vya uzalishaji, uchakataji, uhifadhi na masoko; kuandaa kanuni zinazosimamia 

uzalishaji, uchakataji, uhifadhi na masoko; na kusajili wafanyabiashara na majengo 

yanayohusika na sekta ya nafaka na mazao mchanganyiko.  

 

COPRA inatafuta watoa huduma wanaotambulika walio na mitambo ya kusafisha mazao 

ya nafaka na mikunde ili wapewe kazi ya kusafisha mazao hayo kwa lengo la kudhibiti 

ubora, usalama na viwango vinavyohitajika. Watoa huduma wote wenye nia na sifa 

wanaalikwa kutuma maombi na uthibitisho wa uwepo wa vifaa hivyo kwa ajili ya kutoa 

huduma hiyo kwenye ghala zilizosajiliwa na kupata leseni nchini. 

 

Mamlaka itafanya tathmini ya maombi yatakayo wasilishwa na kuandaa orodha ya watoa 

huduma waliokidhi vigezo na kutangazwa. Watoa huduma hao watakaotangazwa 

wataruhusiwa kupewa tenda na waendesha Ghala wakati wa msimu wa biashara ya 

nafaka na mikunde ili kusafisha na kuchambua mazao hayo kama ilivyoainishwa na 

Mwongozo wa Biashara ya Dengu, Mbaazi, Choroko, Soya na Ufuta kupitia Mfumo wa 

Stakabadhi Ghalani na Minada ya Kidijitali toleo la tatu 3 mwaka 2025. 

 

KAZI ZITAKAZOFANYIKA (WIGO WA KAZI) 

Miongoni mwa kazi zitakazofanyika katika kituo cha kusafisha mazao ni: 

i. Kusafisha nafaka, mikunde na mbegu za mafuta kwa kuondoa uchafu, vumbi, 

mawe, takataka, na vitu vingine visivyohitajika. 

ii. Kutumia teknolojia bora ya kusafisha na vifaa vya kisasa vinavyokidhi viwango vya 

usafi na ubora  wa mazao husika. 
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iii. Kuzingatia kanuni za usalama wa chakula na viwango vya ubora wa mazao 

husika. 

iv. Kutoa taarifa mara kwa mara mamlaka husika juu ya taratibu za usafishaji na 

ukaguzi wa ubora. 

v. Kufanya Matengenezo ya mashine na vifaa vya kusafisha kwa wakati. 

vi. Kuwajengea uwezo waendesha ghala kuhusu sifa za ubora wa nafaka na 

mikunde. 

 

VIGEZO/SIFA ZA KUCHAGULIWA 

Watoa huduma wenye nia lazima watimize vigezo vifuatavyo: 

1. Kutambulika: Kampuni iliyosajiliwa ndani ya nchi au kimataifa, Chama cha  

Ushirika au Taasisi iliyosajiliwa na mamlaka husika.  

2. Uzoefu: Uzoefu wa kutoa huduma ya kusafisha nafaka na mikunde au bidhaa 

zinazoendana na mazao hayo. 

3. Kufikia Ubora unaohitajika: Uwezo wa kufikia viwango vya ubora wa juu, kama 

ilivyoainishwa katika miongozo ya Biashara na Shirika la Viwango Tanzania (TBS) 

na viwango vingine vya Kikanda na Kimataifa.  

4. Uwezo wa Kiufundi: Kuwa na vifaa muhimu vya kiufundi, miundombinu na 

wafanyikazi wenye ujuzi na taarifa muhimu za uwezo wa vifaa husika. 

5. Uzingatiaji: Uwezo wa kuzingatia mahitaji yote ya udhibiti ubora, ikiwa ni pamoja 

na viwango vya afya na usalama. 

 

MAHITAJI MUHIMU WAKATI WA KUTUMA MAOMBI 

Watoa huduma lazima wawasilishe nyaraka zifuatazo kama sehemu ya kuonesha nia: 

1. Maelezo ya kina ya kampuni, Chama cha Ushirika au Taasisi ikijumuisha miaka 

ya uzoefu na umahiri wa kazi hiyo. 

2. Maelezo ya teknolojia, vifaa na mbinu zitakazotumika kusafisha mazao. 

3. Orodha ya miradi iliyotekelezwa (ikiwa umewahi fanya kazi hiyo), ikijumuisha aina 

ya nafaka/mikunde iliyosafishwa, kiasi na ukubwa wa kazi. 

4. Nakala za vyeti  usajili mwombaji, TIN, leseni ya biashara na vibali vingine husika 

(kama vipo) vya  kazi husika. 

5. Anuani   za angalau taasisi au watu wawili uliowahi  kuwafanyia kazi. 

6. Mapendekezo ya gharama (bei) au ada utakayotoza kwa huduma za kusafisha 

mazao. 

7. Uthibitisho wa kufuata viwango vya usalama wa chakula na ubora itakuwa sifa ya 

ziada/nyongeza. 

8. Utayari wa kuanza kazi (Muda utakaotumia kuweka mitambo na kuanza kazi). 

9. Onyesha mikoa ambayo unapendelea kufanya kazi ndani ya Tanzania. 
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MWISHO WA KUTUMA MAOMBI  

Maombi yote yatumwe kupitia barua pepe: info@copra.go.tz mwisho wa kutuma maombi 

hayo ni tarehe 11 Aprili, 2025 kabla ya saa 5:59 usiku  

 

VIGEZO WAKATI WA TATHMINI 

Maombi yote yatatathiminiwa kwa kuzingatia vigezo vifuatavyo: 

i. Uzoefu na utaalamu wa kusafisha nafaka na mikunde. 

ii. Mifumo ya kudhibiti ubora na uwezo wa mitambo uliyonayo. 

iii. Uwezo wa kukidhi kiasi na muda wa usafishaji. 

iv. Ufanisi wa gharama na thamani ya fedha. 

v. Uzingatiaji wa Sheria, kanuni na taratibu za sekta. 

 

USIRI 

Taarifa zote zitakazotolewa na mtoa huduma zitakuwa ni kwa ajili ya matumizi ya kiofisi 

pekee na zitahifadhiwa kwa siri. 

 

 

Irene M. Mlola 

MKURUGENZI MKUU 
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